Ra mắt mô hình "Chính quyền thân thiện, vì nhân dân phục vụ"
Ngày 30/11/2023 00:00:00
Chiều ngày 30/11/2023, ban Dân vận Thành ủy phối hợp với Đảng ủy phường Quảng Thọ tổ chức hội nghị ra mắt và tập huấn xây dựng mô hình "Chính quyền thân thiện, vì nhân dân phục vụ".
Về dự và chỉ đạo hội nghị có các đồng chí: Lê Trung Sơn, Phó Bí thư Thường trực Thành ủy; Vũ Thị Suất, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Trưởng ban Dân vận, Chủ tịch MTTQ thành phố; Bùi Quốc Đạt, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Phó Chủ tịch UBND thành phố.
![z4931982715821_9fe7ef0ec70f5d2b47aaebcdf15a80c2.jpg](/file/thumb/500/637158667.jpg)
![z4931984501685_7f850f90bb198e39259e9009b6b8410c.jpg](/file/thumb/500/637158668.jpg)
Cùng tham dự hội nghị còn có các đồng chí là Ủy viên BCH Đảng bộ, Trưởng chức các đoàn thể, Cán bộ, Công chức phường, các đồng chí Hiệu trưởng các trường Mầm non, Tiểu học, THCS, Trưởng trạm y tế, Trưởng Công an phường, các đồng chí Bí thư chi bộ, tổ trưởng tổ dân phố, các đồng chí trong ban công tác mặt trận và tổ trưởng các tổ dân cư trên địa bàn phường.
![z4931982724841_774cbe149b091242bc1dfc469b0fc98e.jpg](/file/thumb/500/637158725.jpg)
![z4931982737107_9b71f3a9a6a4cc3278dd6006254eccb2.jpg](/file/thumb/500/637158727.jpg)
Tại hội nghị, Đảng ủy phường Quảng Thọ đã công bố Quyết định thành lập Ban điều hành gồm 18 thành viên, quy chế hoạt động của Ban điều hành thực hiện mô hình "Chính quyền thân thiện vì nhân dân phục vụ" phường Quảng Thọ
![z4931982736072_b179b5f6fba092dbb8a8b8339750b066.jpg](/file/thumb/500/637158674.jpg)
![z4931982730585_bd44e02c9f03fba95e4722d05f48d386.jpg](/file/thumb/500/637158676.jpg)
Việc triển khai mô hình nhằm góp phần nâng cao hiệu quả, chất lượng công tác dân vận chính quyền, nhất là nâng cao đạo đức công vụ, ý thức trách nhiệm và phong cách phục vụ nhân dân của đội ngũ cán bộ, công chức tạo sự hài lòng của tổ chức, cá nhân khi đến liên hệ giải quyết công việc.
Sau lễ ra mắt, Ban dân vận Thành ủy đã tập huấn xây dựng mô hình và bồi dưỡng nghiệp vụ công tác dân vận chính quyền cơ sở cho đội ngũ Cán bộ, Công chức, Bí thư chi bộ, Tổ trưởng tổ dân phố, Trưởng ban công tác mặt trận các khu dân cư trên địa bàn phường.
Sau lễ ra mắt, Ban dân vận Thành ủy đã tập huấn xây dựng mô hình và bồi dưỡng nghiệp vụ công tác dân vận chính quyền cơ sở cho đội ngũ Cán bộ, Công chức, Bí thư chi bộ, Tổ trưởng tổ dân phố, Trưởng ban công tác mặt trận các khu dân cư trên địa bàn phường.
Tin cùng chuyên mục
-
Lời kêu gọi của UB MTTQ phường về hưởng ứng chuyển đổi số trên địa bàn phường
05/07/2024 00:00:00 -
Vai trò của Chuyển đổi số đối với doanh nghiệp
04/07/2024 00:00:00 -
Tập huấn, hướng dẫn cài đặt chữ ký số cá nhân cho Đoàn viên thanh niên trên địa bàn phường.
04/07/2024 00:00:00 -
Thanh toán tiền điện không dùng tiền mặt
02/07/2024 00:00:00
Ra mắt mô hình "Chính quyền thân thiện, vì nhân dân phục vụ"
Đăng lúc: 30/11/2023 00:00:00 (GMT+7)
Chiều ngày 30/11/2023, ban Dân vận Thành ủy phối hợp với Đảng ủy phường Quảng Thọ tổ chức hội nghị ra mắt và tập huấn xây dựng mô hình "Chính quyền thân thiện, vì nhân dân phục vụ".
Về dự và chỉ đạo hội nghị có các đồng chí: Lê Trung Sơn, Phó Bí thư Thường trực Thành ủy; Vũ Thị Suất, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Trưởng ban Dân vận, Chủ tịch MTTQ thành phố; Bùi Quốc Đạt, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Phó Chủ tịch UBND thành phố.
![z4931982715821_9fe7ef0ec70f5d2b47aaebcdf15a80c2.jpg](/file/thumb/500/637158667.jpg)
![z4931984501685_7f850f90bb198e39259e9009b6b8410c.jpg](/file/thumb/500/637158668.jpg)
Cùng tham dự hội nghị còn có các đồng chí là Ủy viên BCH Đảng bộ, Trưởng chức các đoàn thể, Cán bộ, Công chức phường, các đồng chí Hiệu trưởng các trường Mầm non, Tiểu học, THCS, Trưởng trạm y tế, Trưởng Công an phường, các đồng chí Bí thư chi bộ, tổ trưởng tổ dân phố, các đồng chí trong ban công tác mặt trận và tổ trưởng các tổ dân cư trên địa bàn phường.
![z4931982724841_774cbe149b091242bc1dfc469b0fc98e.jpg](/file/thumb/500/637158725.jpg)
![z4931982737107_9b71f3a9a6a4cc3278dd6006254eccb2.jpg](/file/thumb/500/637158727.jpg)
Tại hội nghị, Đảng ủy phường Quảng Thọ đã công bố Quyết định thành lập Ban điều hành gồm 18 thành viên, quy chế hoạt động của Ban điều hành thực hiện mô hình "Chính quyền thân thiện vì nhân dân phục vụ" phường Quảng Thọ
![z4931982736072_b179b5f6fba092dbb8a8b8339750b066.jpg](/file/thumb/500/637158674.jpg)
![z4931982730585_bd44e02c9f03fba95e4722d05f48d386.jpg](/file/thumb/500/637158676.jpg)
Việc triển khai mô hình nhằm góp phần nâng cao hiệu quả, chất lượng công tác dân vận chính quyền, nhất là nâng cao đạo đức công vụ, ý thức trách nhiệm và phong cách phục vụ nhân dân của đội ngũ cán bộ, công chức tạo sự hài lòng của tổ chức, cá nhân khi đến liên hệ giải quyết công việc.
Sau lễ ra mắt, Ban dân vận Thành ủy đã tập huấn xây dựng mô hình và bồi dưỡng nghiệp vụ công tác dân vận chính quyền cơ sở cho đội ngũ Cán bộ, Công chức, Bí thư chi bộ, Tổ trưởng tổ dân phố, Trưởng ban công tác mặt trận các khu dân cư trên địa bàn phường.
Sau lễ ra mắt, Ban dân vận Thành ủy đã tập huấn xây dựng mô hình và bồi dưỡng nghiệp vụ công tác dân vận chính quyền cơ sở cho đội ngũ Cán bộ, Công chức, Bí thư chi bộ, Tổ trưởng tổ dân phố, Trưởng ban công tác mặt trận các khu dân cư trên địa bàn phường.