Đoàn thanh niên phường Quảng Thọ: ra mắt mô hình dân vận khéo, chào mừng 90 năm ngày thành lập Đoàn thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh (26/3/1931- 26/3/2021)
Chiều ngày 3/3, Đoàn thanh niên phường Quảng Thọ bàn giao công trình thanh niên Khu vui chơi liên hợp tổ dân phố Đồn Trại, phường Quảng Thọ
Đoàn thanh niên phường Quảng Thọ: bàn giao công trình thanh niên Khu vui chơi liên hợp tổ dân phố Đồn Trại, phường Quảng Thọ. Tham dự lễ có đại diện Tỉnh đoàn Thanh Hóa, UB MTTQ thành phố, Thành đoàn Sầm Sơn, Đảng ủy, HĐND, UBND MTTQ phường Quảng Thọ và cán bộ nhân dân tổ dân phố Đồn Trại.
Đại diện Tỉnh đoàn Thanh Hóa, UB MTTQ thành phố, Thành đoàn Sầm Sơn, Đảng ủy, HĐND, UBND MTTQ phường Quảng Thọ đến dự
Đồng chí Lê Văn Cường - Bí thư Đoàn phường Quảng Thọ trao tặng công trình khu vui chơi cho Ban quản lý tổ dân phố Đồn Trại
Kỷ niêm 90 năm thành lập Đoàn thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh (26/3/1931- 26/3/2021). Đoàn thanh niên phường Quảng Thọ đã vận động nguồn xã hội hóa để xây dựng điểm sinh hoạt, vui chơi liên hợp tại khu dân cư Đồn Trại, phường Quảng Thọ. Tổng kinh phí xây dựng gần 50 triệu đồng. Ngoài ra, Đoàn phường Quảng Thọ đã huy động 7 đoàn viên tham gia hàng chục ngày công để chỉnh trang, trang trí và hoàn thiện công trình.Qua đó góp phần tạo sân chơi lành mạnh, bổ ích cho thiếu nhi, giúp các em tránh xa các tệ nạn xã hội, các trò chơi điện tử. Đảm bảo cho thanh thiếu nhi và bà con nhân dân có không gian sinh hoạt,vui chơi, rèn luyện thể chất, phát triển phong trào tại cơ sở.
Khu vui chơi liên hợp được xây dựng trên diện tích gần 1000m2 trong khuôn viên nhà văn hóa tổ dân phố Đồn Trại, gồm sân chơi cho thiếu nhi với các trò chơi: xích đu, cầu trượt, bập bênh...và 2 sân bóng chuyền.
Bà con thanh thiếu niên vui chơi tại khu vui chơi liên hợp
Tin cùng chuyên mục
-
Lời kêu gọi của UB MTTQ phường về hưởng ứng chuyển đổi số trên địa bàn phường
05/07/2024 00:00:00 -
Vai trò của Chuyển đổi số đối với doanh nghiệp
04/07/2024 00:00:00 -
Tập huấn, hướng dẫn cài đặt chữ ký số cá nhân cho Đoàn viên thanh niên trên địa bàn phường.
04/07/2024 00:00:00 -
Thanh toán tiền điện không dùng tiền mặt
02/07/2024 00:00:00
Đoàn thanh niên phường Quảng Thọ: ra mắt mô hình dân vận khéo, chào mừng 90 năm ngày thành lập Đoàn thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh (26/3/1931- 26/3/2021)
Chiều ngày 3/3, Đoàn thanh niên phường Quảng Thọ bàn giao công trình thanh niên Khu vui chơi liên hợp tổ dân phố Đồn Trại, phường Quảng Thọ
Đoàn thanh niên phường Quảng Thọ: bàn giao công trình thanh niên Khu vui chơi liên hợp tổ dân phố Đồn Trại, phường Quảng Thọ. Tham dự lễ có đại diện Tỉnh đoàn Thanh Hóa, UB MTTQ thành phố, Thành đoàn Sầm Sơn, Đảng ủy, HĐND, UBND MTTQ phường Quảng Thọ và cán bộ nhân dân tổ dân phố Đồn Trại.
Đại diện Tỉnh đoàn Thanh Hóa, UB MTTQ thành phố, Thành đoàn Sầm Sơn, Đảng ủy, HĐND, UBND MTTQ phường Quảng Thọ đến dự
Đồng chí Lê Văn Cường - Bí thư Đoàn phường Quảng Thọ trao tặng công trình khu vui chơi cho Ban quản lý tổ dân phố Đồn Trại
Kỷ niêm 90 năm thành lập Đoàn thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh (26/3/1931- 26/3/2021). Đoàn thanh niên phường Quảng Thọ đã vận động nguồn xã hội hóa để xây dựng điểm sinh hoạt, vui chơi liên hợp tại khu dân cư Đồn Trại, phường Quảng Thọ. Tổng kinh phí xây dựng gần 50 triệu đồng. Ngoài ra, Đoàn phường Quảng Thọ đã huy động 7 đoàn viên tham gia hàng chục ngày công để chỉnh trang, trang trí và hoàn thiện công trình.Qua đó góp phần tạo sân chơi lành mạnh, bổ ích cho thiếu nhi, giúp các em tránh xa các tệ nạn xã hội, các trò chơi điện tử. Đảm bảo cho thanh thiếu nhi và bà con nhân dân có không gian sinh hoạt,vui chơi, rèn luyện thể chất, phát triển phong trào tại cơ sở.
Khu vui chơi liên hợp được xây dựng trên diện tích gần 1000m2 trong khuôn viên nhà văn hóa tổ dân phố Đồn Trại, gồm sân chơi cho thiếu nhi với các trò chơi: xích đu, cầu trượt, bập bênh...và 2 sân bóng chuyền.
Bà con thanh thiếu niên vui chơi tại khu vui chơi liên hợp